கோவை – ஷீரடி தனியார் ரயில்: பயணிகளின் முதல் அனுபவம் எப்படி?


  • மோகன்
  • பிபிசி தமிழுக்காக

கோவை - ஷீரடி

இந்திய அரசு அறிவித்திருந்த `பாரத் கௌரவ்` என்ற பெயரிலான தனியார் சுற்றுலா ரயில்கள் சேவை திட்டத்தின்படி, தமிழ்நாட்டிலிருந்து முதலாவது தனியார் ரயில் கோவையிலிருந்து ஷீரடிக்கு கடந்த 13ஆம் தேதி புறப்ப்டடு விட்டு திரும்பியிருக்கிறது.

ரயில்களை தனியார்மயப்படுத்த பல்வேறு தரப்புகளிலிருந்து வந்த எதிர்ப்புகளுக்கு மத்தியில் இந்த ரயில் இயக்கப்பட்டது. கோவை – ஷீரடி ரயிலை தனியாருக்கு கொடுக்காமல் ரயில்வே துறையே எடுத்து நடத்த வேண்டும் என திமுக நாடாளுமன்ற குழு தலைவர் டி.ஆர்.பாலு மத்திய அரசுக்கு கடிதம் எழுதியிருந்தார்.

இந்த நிலையில் கடந்த 13ஆம் தேதி ஷீரடி கிளம்பிய ரயில் பயணத்தை முடித்து விட்டு கோவை திரும்பியுள்ளது. இதில் பயணம் செய்த தன்னார்வலர்களும் பயணிகளும் பல்வேறு குறைகளை முன்வைத்துள்ளனர். பிபிசி தமிழுக்காக அவர்களில் சிலரிடம் பேசினோம்.

கோவை – ஷீரடி தனியார் ரயிலில் தன்னார்வலர் ஒருவர் பிபிசி தமிழிடம் பேசுகையில், `முதலில் ரயிலில் வழங்கப்பட்ட உணவின் விலை மிக அதிகமாக இருந்தது. மந்திராலயாவுக்கு சென்று வர வாகனம் ஏற்பாடு செய்து தரப்படும் என்றார்கள். ஆனால் வாகனம் முறையாக ஏற்பாடு செய்யப்படவில்லை. பலரும் சொந்த செலவில் வாகனம் ஏற்பாடு செய்து சென்று வந்தனர்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.