விஸ்வநாதன் ஆனந்த் பிரத்யேக பேட்டி – “செஸ் விளையாட்டுப் பயிற்சிக்கு செயற்கை நுண்ணறிவு உதவும்”


  • சரண்யா நாகராஜன்
  • பிபிசி தமிழ்

விஸ்வநாதன் ஆனந்த்

44வது செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டியை இந்தியா முதல் முறையாக நடத்துகிறது. முதன்முறையாக தமிழ்நாட்டில் செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டி நடைபெறவுள்ளது. சென்னையை அடுத்த மாமல்லபுரத்தில் ஜூலை 28-ம் தேதி முதல் ஆகஸ்டு 10ஆம் தேதி வரை இந்தப் போட்டித் தொடர் நடைபெறுகிறது. இப்போட்டியில் 186 நாடுகளைச் சேர்ந்த 2000-க்கும் மேற்பட்ட சர்வதேச சதுரங்க விளையாட்டு வீரர்கள், வீராங்கனைகள் பங்கேற்கவுள்ளனர்.

செஸ் ஒலிம்பியாட் போட்டியில் முதல் முறையாக அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட `சுடர் ஓட்டம்’ எனும் நிகழ்ச்சி இந்தாண்டு அறிமுகமானது. பிரதமர் நரேந்திர மோதி, ஜூன் 19 டெல்லி இந்திராகாந்தி விளையாட்டரங்கில் இந்த சுடர் ஓட்டத்தை துவக்கி வைத்தார். சர்வதேச சதுரங்க கூட்டமைப்பின் தலைவர் ஆர்காடி ட்வோர்கோவிச் போட்டிக்கான ஜோதியை பிரதமரிடம் ஒப்படைத்தார்.

இதைத்தொடர்ந்து அந்த ஜோதியை இந்தியாவின் சதுரங்க கிராண்ட் மாஸ்டர் விஸ்வநாதன் ஆனந்த் கைகளில் அளித்தார். இந்த ஜோதி இந்தியா முழுவதும் 75 இடங்களுக்குச் சென்று ஒலிம்பியாட் நடைபெறும் இடமான மகாபலிபுரத்தில் முடிவடையும்.

இந்த ஒலிம்பியாட் போட்டியில் இந்தியா தனது மிகப்பெரிய குழுவை களமிறக்குகிறது. இந்நிலையில் கிராண்ட் மாஸ்டர் விஸ்வநாதன் ஆனந்த் அவரது தொடக்க காலம் முதல் செஸ் ஒலிம்பியாட் வரை பல்வேறு விசயங்கள் தொடர்பாக பிபிசி தமிழ் செய்தியாளர் சரண்யா நாகராஜனிடம் பேசினார். பேட்டியில் இருந்து…Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.