ஆபரேஷன் தாமரை: மகாராஷ்டிராவில் சிவசேனை பிளவின் பின்னணியில் பாஜக இருந்ததற்கான 5 அறிகுறிகள்


  • ஆஷிஷ் திக்‌ஷித்
  • ஆசிரியர், பிபிசி மராத்தி

மகாராஷ்டிரா அரசியல் நெருக்கடி

பட மூலாதாரம், Getty Images

படக்குறிப்பு,

தேவேந்திர ஃபட்னவிஸ்

மகாராஷ்டிர பாஜக தலைவர் சந்திரகாந்த் பாட்டீல் வெளிப்படையாகப் பேசுவதற்கு பெயர் பெற்றவர். மகாராஷ்டிராவின் ஆளும் கூட்டணியான மஹா விகாஸ் அகாடியில் எல்லாம் நன்றாக நடந்து கொண்டிருந்தபோதும், ‘அரசு விரைவில் கவிழும்’ என்று ஒவ்வொரு வாரமும் அவர் கணித்து வந்தார். ஆனால், தற்போது அரசு ஏறக்குறைய கவிழ்ந்து விடும் சூழலில் உள்ள நிலையில், சந்திரகாந்த் பாட்டீல் எதுவுமே பேசவில்லை.

மகாராஷ்டிராவில் ஏற்பட்டுள்ள அரசியல் குழப்பம் குறித்து அவரிடம் செய்தியாளர்கள் கேள்வி கேட்டபோது, “ஏக்நாத் ஷிண்டேயின் எதிர்ப்பு சிவசேனையின் உள்விவகாரம்” என்றார். ஆனால் இது உண்மையிலேயே சிவசேனையின் உள் விவகாரமா? அல்லது இந்தக் கிளர்ச்சிக்கான ரிமோட் கண்ட்ரோல் பாஜகவிடம் உள்ளதா?

இது பாஜக தலைவரும், மகாராஷ்டிர முன்னாள் முதல்வருமான தேவேந்திர ஃபட்னவிஸின் ‘ஆபரேஷன் தாமரை’ என்றால், பாஜக ஏன் அதை வெளிப்படையாகக் கூறவில்லை என்பது போன்ற கேள்விகள் எழுவது நியாயமானதே.

கடந்த இரண்டரை ஆண்டுகளாக சிவசேனை கட்சிக்குள் விரிசல் அதிகரித்து வருகிறது. இதன் போது அக்கட்சியின் முக்கிய தலைவர்கள் பலர் கோபமடைந்துள்ளனர். உத்தவ் தாக்கரேயை சந்திப்பதுஅவரது கட்சி எம்எல்ஏக்களுக்குக் கூட கடினமாக இருப்பதாக கூறப்படுகிறது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.